นี่คือรายชื่อของศิลปินที่คว้ารางราวัล Grammy Awards ครั้งที่ 61 ไปครอง!

     ขอต้อนรับทุกท่านเข้าสู่งานประกาศรางวัล Grammy Awards ครั้งที่ 61 ประจำปี 2019 สำหรับปีนี้ยังคงมีเซอร์ไพรส์ให้เราทุกคนได้ตื่นเต้นอีกเหมือนเคย หากเหนือสิ่งอื่นใดก็คงจะหนีไม่พ้นรายชื่อศิลปินผู้เข้าชิงรางวัลในแต่ละสาขา ที่ครั้งนี้โว้กยังขอเกาะติดขอบเวที เพื่อรายงานผลผู้ชนะที่สามารถคว้ารางวัลจากเวทีอันทรงเกียรตินี้ไปครอง และนี่คือรายชื่อของผู้ที่ได้รับรางวัล Grammy Awards ครั้งที่ี 61 ไปครอง...

รางวัลบันทึกเสียงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล: "This Is America" — Childish Gambino

ผู้เข้าชิงรางวัล

"I Like It" — Cardi B, Bad Bunny and J Balvin

"The Joke" — Brandi Carlile

"God's Plan" — Drake

"Shallow" — Lady Gaga and Bradley Cooper

"All the Stars" — Kendrick Lamar and SZA

"Rockstar" — Post Malone Featuring 21 Savage

"The Middle" — Zedd, Maren Morris and Grey

รางวัลอัลบั้มยอดเยี่ยมแห่งปี

ผู้ชนะรางวัล: Golden Hour — Kacey Musgraves

ผู้เข้าชิงรางวัล:  

Invasion of Privacy — Cardi B

By the Way, I Forgive You — Brandi Carlile

Scorpion — Drake

H.E.R. — H.E.R.

Beerbongs and Bentleys — Post Malone

Dirty Computer — Janelle Monáe

Black Panther: The Album, Music From and Inspired By (Various Artists)

รางวัลเพลงแห่งปี

ผู้ชนะรางวัล : "This Is America" — Donald Glover and Ludwig Goransson, songwriters (Childish Gambino)

ผู้เข้าชิงรางวัล 

"All the Stars" — Kendrick Duckworth, Solána Rowe, Al Shuckburgh, Mark Spears and Anthony Tiffith, songwriters (Kendrick Lamar and SZA)

"Boo'd Up" — Larrance Dopson, Joelle James, Ella Mai and Dijon McFarlane, songwriters (Ella Mai)

 "God's Plan" — Aubrey Graham, Daveon Jackson, Brock Korsan, Ron LaTour, Matthew Samuels and Noah Shebib, songwriters (Drake)

"In My Blood" — Teddy Geiger, Scott Harris, Shawn Mendes and Geoffrey Warburton, songwriters (Shawn Mendes)

"The Joke" — Brandi Carlile, Dave Cobb, Phil Hanseroth and Tim Hanseroth, songwriters (Brandi Carlile)

"The Middle" — Sarah Aarons, Jordan K. Johnson, Stefan Johnson, Marcus Lomax, Kyle Trewartha, Michael Trewartha and Anton Zaslavski, songwriters (Zedd, Maren Morris and Grey)

"Shallow" — Lady Gaga, Mark Ronson, Anthony Rossomando and Andrew Wyatt, songwriters (Lady Gaga and Bradley Cooper)

 

รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยมแห่งปี

ผู้ชนะรางวัล : Dua Lipa

ผู้เข้าชิงรางวัล

Chloe x Halle

Luke Combs

Greta Van Fleet

H.E.R.

Margo Price

Bebe Rexha

Jorja Smith

รางวัลการแสดงเดี่ยว สาขาเพลงป็อปยอดเยี่ยมแห่งปี

ผู้ชนะรางวัล : "Joanne (Where Do You Think You're Goin'?)" — Lady Gaga

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Colors" — Beck    

"Havana (Live)" — Camila Cabello

"God Is a Woman" — Ariana Grande

"Better Now" — Post Malone

รางวัลอัลบั้มเพลงป็อปแห่งปี

ผู้ชนะรางวัล : Sweetener — Ariana Grande

ผู้เข้าชิงรางวัล

Camila — Camila Cabello

Meaning of Life — Kelly Clarkson

Shawn Mendes — Shawn Mendes

Beautiful Trauma — Pink

Reputation — Taylor Swift

รางวัลบันทึกสียงเพลงดานซ์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Electricity" — Silk City and Dua Lipa Featuring Diplo and Mark Ronson

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Northern Soul" — Above and Beyond Featuring Richard Bedford

"Ultimatum" — Disclosure (Featuring Fatoumata Diawara)

"Losing It" — Fisher

"Ghost Voices" — Virtual Self

รางวัลเพลงร็อกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Masseduction" — Jack Antonoff and Annie Clark, songwriters (St. Vincent)

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Black Smoke Rising" — Jacob Thomas Kiszka, Joshua Michael Kiszka, Samuel Francis Kiszka and Daniel Robert Wagner, songwriters (Greta Van Fleet)

"Jumpsuit" — Tyler Joseph, songwriter (Twenty One Pilots)

"MANTRA" — Jordan Fish, Matthew Kean, Lee Malia, Matthew Nicholls and Oliver Sykes, songwriters (Bring Me The Horizon)

"Rats" — Tom Dalgety and A Ghoul Writer, songwriters (Ghost)

 

รางวัลอัลบั้มเออร์บันร่วมสมัยยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Everything Is Love — The Carters

ผู้เข้าชิงรางวัล :

The Kids Are Alright — Chloe x Halle

Chris Dave and the Drumhedz — Chris Dave and the Drumhedz

War and Leisure — Miguel

Ventriloquism — Meshell Ndegeocello

รางวัลอัลบั้มแร็พยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Invasion of Privacy — Cardi B

ผู้เข้าชิงรางวัล

Swimming — Mac Miller

Victory Lap — Nipsey Hussle

Daytona — Pusha T

ASTROWORLD — Travis Scott

รางวัลอัมบั้มเพลงคันทรี่ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Golden Hour — Kacey Musgraves

ผู้เข้าชิงรางวัล

Unapologetically — Kelsea Ballerini

Port Saint Joe — Brothers Osborne

Girl Going Nowhere — Ashley McBryde

From a Room: Volume 2 — Chris Stapleton

รางวัลอัลบั้มเพลงแจ๊สยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :The Window — Cécile McLorin Salvant 

ผู้เข้าชิงรางวัล

My Mood Is You — Freddy Cole

The Questions — Kurt Elling

The Subject Tonight Is Love — Kate McGarry With Keith Ganz and Gary Versace

If You Really Want — Raul Midón With The Metropole Orkest Conducted By Vince Mendoza

 

รางวัลอัลบั้มเพลงคำสอนของพระเยซูยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Hiding Place — Tori Kelly

ผู้เข้าชิงรางวัล

One Nation Under God — Jekalyn Carr

Make Room — Jonathan McReynolds

The Other Side — The Walls Group

A Great Work — Brian Courtney Wilson

รางวัลอัลบั้มเพลงป็อปละตินยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Sincera — Claudia Brant

ผู้เข้าชิงรางวัล

Prometo — Pablo Alboran

Musas (Un Homenaje Al Folclore Latinoamericano En Manos De Los Macorinos), Vol. 2 — Natalia Lafourcade

2:00 AM —  Raquel Sofía

Vives — Carlos Vives

รางวัลอัลบั้มอเมริกานายอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : By the Way, I Forgive You — Brandi Carlile

ผู้เข้าชิงรางวัล :

Things Have Changed — Bettye LaVette

The Tree of Forgiveness — John Prine

The Lonely, The Lonesome and The Gone — Lee Ann Womack

One Drop of Truth — The Wood Brothers

รางวัลอัลบั้มคอเมดี้ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Equanimity and The Bird Revelation — Dave Chappelle

ผู้เข้าชิงรางวัล

Annihilation — Patton Oswalt

Noble Ape — Jim Gaffigan

Standup for Drummers — Fred Armisen

Tamborine — Chris Rock

รางวัลเพลงยอดเยี่ยม ที่ถูกเขียนให้กับสื่อวิชวลมีเดีย

ผู้ชนะรางวัล : "Shallow" — Lady Gaga, Mark Ronson, Anthony Rossomando and Andrew Wyatt, songwriters (Lady Gaga and Bradley Cooper), Track from: A Star Is Born 

ผู้เข้าชิงรางวัล

"All the Stars" — Kendrick Duckworth, Solána Rowe, Alexander William Shuckburgh, Mark Anthony Spears and Anthony Tiffith, songwriters (Kendrick Lamar and SZA), Track from: Black Panther

"Mystery of Love" — Sufjan Stevens, songwriter (Sufjan Stevens), Track from: Call Me By Your Name

"Remember Me" — Kristen Anderson-Lopez and Robert Lopez, songwriters (Miguel Featuring Natalia Lafourcade), Track from: Coco

"This Is Me" — Benj Pasek and Justin Paul, songwriters (Keala Settle and The Greatest Showman Ensemble), Track from: The Greatest Showman

รางวัลโปรดิวเซอร์แห่งปี

ผู้ชนะรางวัล : Pharrell Williams

ผู้เข้าชิงรางวัล

Boi-1da

Larry Klein

Linda Perry

Kanye West

 

รางวัลการแสดงคู่ และกลุ่ม สาขาเพลงป็อปยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Shallow" — Lady Gaga and Bradley Cooper

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Fall in Line" — Christina Aguilera featuring Demi Lovato

Don't Go Breaking My Heart" — Backstreet Boys

"'S Wonderful" — Tony Bennett and Diana Krall

"Girls Like You" — Maroon 5 featuring Cardi B

"Say Something" — Justin Timberlake featuring Chris Stapleton

"The Middle" — Zedd, Maren Morris and Grey

 

รางวัลอัลบั้มเพลงป็อปดั้งเดิมยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : My Way — Willie Nelson

ผู้เข้าชิงรางวัล

Love Is Here to Stay — Tony Bennett and Diana Krall

Nat "King" Cole and Me — Gregory Porter

Standards (Deluxe) — Seal

The Music...The Mem'ries...The Magic! — Barbra Streisand

รางวัลอัลบั้มเพลงดานซ์ และเพลงอิเล็กทรอนิกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Woman Worldwide, Justice

ผู้เข้าชิงรางวัล

Singularity, Jon Hopkins

Treehouse, Sofi Tukker

Oil of Every Pearl's Un-Insides, SOPHIE

Lune Rouge, TOKiMONSTA

รางวัลอัลบั้มเพลงบรรเลงร่วมสมัยยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

The Emancipation Procrastination, Christian Scott aTunde Adjuah

Steve Gadd Band, Steve Gadd Band

Modern Lore, Julian Lage

Laid Black, Marcus Miller

Protocol 4, Simon Phillips

รางวัลการแสดงเพลงร็อกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "When Bad Does Good" — Chris Cornell

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Four Out of Five" — Arctic Monkeys

"Made an America" — THE FEVER 333

"Highway Tune" — Greta Van Fleet

"Uncomfortable" — Halestorm

รางวัลการแสดงเพลงเมทัลยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Electric Messiah" — High on Fire

 ผู้เข้าชิงรางวัล

"Condemned To The Gallows" ­— Between the Buried And Me

"Honeycomb" — Deafheaven

"Betrayer" — Trivium

"On My Teeth" — Underoath

รางวัลอัลบั้มเพลงร็อกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : From the Fires, Greta Van Fleet

ผู้เข้าชิงรางวัล

Rainier Fog, Alice In Chains

MANIA, Fall Out Boy

Prequelle, Ghost

Pacific Daydream, Weezer

รางวัลการแสดงเดี่ยว สาขาเพลงคันทรี่ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Butterflies" — Kacey Musgraves

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Wouldn't It Be Great?" — Loretta Lynn

"Mona Lisas and Mad Hatters" — Maren Morris

"Millionaire" — Chris Stapleton

"Parallel Line" — Keith Urban

รางวัลการแสดงคู่ และกลุ่ม สาขาเพลงคันทรี่ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Tequila" — Dan + Shay

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Shoot Me Straight" — Brothers Osborne

"When Someone Stops Loving You" — Little Big Town

"Dear Hate" — Maren Morris featuring Vince Gill

Meant to Be" — Bebe Rexha and Florida Georgia Line

รางวัลเพลงคันทรี่ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Space Cowboy" — Luke Laird, Shane McAnally and Kacey Musgraves, songwriters (Kacey Musgraves)

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Break Up in the End" — Jessie Jo Dillon, Chase McGill and Jon Nite, songwriters (Cole Swindell)

"Dear Hate" — Tom Douglas, David Hodges and Maren Morris, songwriters (Maren Morris Featuring Vince Gill)

"I Lived It" — Rhett Akins, Ross Copperman, Ashley Gorley and Ben Hayslip, songwriters (Blake Shelton)

"Tequila" — Nicolle Galyon, Jordan Reynolds and Dan Smyers, songwriters (Dan + Shay)

"When Someone Stops Loving You" — Hillary Lindsey, Chase McGill and Lori McKenna, songwriters (Little Big Town)

รางวัลอัลบั้มเพลงอัลเทอร์เนทีฟยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Colors — Beck

ผู้เข้าชิงรางวัล

Tranquility Base Hotel + Casino — Arctic Monkeys

Utopia — Björk

American Utopia — David Byrne

Masseduction — St. Vincent

 

รางวัลการแสดงเพลงอาร์แอนด์บียอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Long as I Live" — Toni Braxton

"Summer" — The Carters

"YOY" — Lalah Hathaway

"Best Part" — H.E.R. featuring Daniel Caesar

"First Began" — PJ Morton

รางวัลการแสดงเพลงอาร์แอนด์บีดั้งเดิมยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Bet Ain't Worth the Hand" — Leon Bridges

"Don't Fall Apart on Me Tonight"

"Honest" — MAJOR.

"How Deep Is Your Love" — PJ Morton featuring Yebba

"Made for Love" — Charlie Wilson featuring Lalah Hathaway

รางวัลเพลงอาร์แอนด์บียอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Boo'd Up" — Larrance Dopson, Joelle James, Ella Mai and Dijon McFarlane, songwriters (Ella Mai)

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Come Through and Chill" — Jermaine Cole, Miguel Pimentel and Salaam Remi, songwriters (Miguel Featuring J. Cole and Salaam Remi)

"Feels Like Summer" — Donald Glover and Ludwig Goransson, songwriters (Childish Gambino)

"Focus" — Darhyl Camper Jr, H.E.R. and Justin Love, songwriters (H.E.R.)

"Long as I Live" — Paul Boutin, Toni Braxton and Antonio Dixon, songwriters (Toni Braxton)

รางวัลอัลบั้มเพลงอาร์แอนด์บียอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : H.E.R. — H.E.R.

ผู้เข้าชิงรางวัล

Sex and Cigarettes — Toni Braxton

Good Thing — Leon Bridges

Honestly — Lalah Hathaway

Gumbo Unplugged (Live) — PJ Morton

รางวัลการแสดงเพลงแร็พยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "King's Dead" — Kendrick Lamar, Jay Rock, Future and James Blake

 ผู้เข้าชิงรางวัล

"Be Careful" — Cardi B

"Nice for What" — Drake

"Bubblin" — Anderson .Paak

"Sicko Mode" — Travis Scott, Drake, Big Hawk and Swae Lee

รางวัลการแสดงเพลงแร็พ และการร้องเพลงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "This Is America" — Childish Gambino

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Like I Do" — Christina Aguilera featuring Goldlink

"Pretty Little Fears" — 6lack Featuring J. Cole

"All the Stars" — Kendrick Lamar and SZA

"Rockstar" — Post Malone featuring 21 Savage

รางวัลเพลงแร็พยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "God's Plan" — Aubrey Graham, Daveon Jackson, Brock Korsan, Ron LaTour, Matthew Samuels and Noah Shebib, songwriters (Drake)

ผู้เข้าชิงรางวัล

"King's Dead" — Kendrick Duckworth, Samuel Gloade, James Litherland, Johnny McKinzie, Mark Spears, Travis Walton, Nayvadius Wilburn and Michael Williams II, songwriters (Kendrick Lamar, Jay Rock, Future and James Blake)

"Lucky You" — R. Fraser, G. Lucas, M. Mathers, M. Samuels and J. Sweet, songwriters (Eminem featuring Joyner Lucas)

"Sicko Mode" — Khalif Brown, Rogét Chahayed, BryTavious Chambers, Mike Dean, Mirsad Dervic, Kevin Gomringer, Tim Gomringer, Aubrey Graham, John Edward Hawkins, Chauncey Hollis, Jacques Webster, Ozan Yildirim and Cydel Young, songwriters (Travis Scott, Drake, Big Hawk and Swae Lee)

"Win" — K. Duckworth, A. Hernandez, J. McKinzie, M. Samuels and C. Thompson, songwriters (Jay Rock)

รางวัลอัลบั้มยุคใหม่ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Hiraeth — Lisa Gerrard and David Kuckhemann

Beloved — Snatam Kaur

Opium Moon — Opium Moon

Molecules of Motion — Steve Roach

Moku Maluhia - Peaceful Island — Jim Kimo West

รางวัลการอิมโพรไวส์ สาขาเพลงแจ็สยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Some of That Sunshine" — Regina Carter, soloist

"Don't Fence Me In" — John Daversa, soloist

"We See" — Fred Hersch, soloists

"De-Dah" — Brad Mehldau, soloist

"Cadenas" — Miguel Zenón, soloist

รางวัลอัลบั้มเพลงบรรเลง สาขาเพลงแจ๊สยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Diamond Cut — Tia Fuller

Live in Europe — Fred Hersch Trio

Seymour Reads the Constitution! — Brad Mehldau Trio

Still Dreaming — Joshua Redman, Ron Miles, Scott Colley and Brian Blade

Emanon — The Wayne Shorter Quartet

รางวัลอัลบั้มวงดนตรีแจ๊สขนาดใหญ่ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

All About That Basie — The Count Basie Orchestra Directed By Scotty Barnhart

American Dreamers: Voices of Hope, Music of Freedom — John Daversa Big Band Featuring DACA Artists

Presence — Orrin Evans and the Captain Black Big Band

All Can Work — John Hollenbeck Large Ensemble

Barefoot Dances and Other Visions — Jim McNeely and The Frankfurt Radio Big Band

รางวัลอัลบั้มเพลงแจ๊สละตินยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Heart of Brazil — Eddie Daniels

Back to the Sunset — Dafnis Prieto Big Band

West Side Story Reimagined — Bobby Sanabria Multiverse Big Band

Cinque — Elio Villafranca

Yo Soy La Tradición — Miguel Zenón Featuring Spektral Quartet

รางวัลเพลง และการแสดงเพลงคำสอนของพระเยซูยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"You Will Win" — Jekalyn Carr; Allen Carr and Jekalyn Carr, songwriters

"Won't He Do It" — Koryn Hawthorne

"Never Alone" — Tori Kelly Featuring Kirk Franklin; Kirk Franklin and Victoria Kelly, songwriters

"Cycles" — Jonathan McReynolds Featuring DOE; Jonathan McReynolds, songwriter

"A Great Work" — Brian Courtney Wilson; Aaron W. Lindsey, Alvin Richardson and Brian Courtney Wilson, songwriters

รางวัลเพลง และการแสดงดนตรีคริสเตียนร่วมสมัยยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Reckless Love" — Cory Asbury; Cory Asbury, Caleb Culver and Ran Jackson, songwriters

"You Say" — Lauren Daigle; Lauren Daigle, Jason Ingram and Paul Mabury, songwriters

"Joy." — for KING and COUNTRY; Ben Glover, Matt Hales, Stephen Blake Kanicka, Seth Moslely, Joel Smallbone, Luke Smallbone and Tedd Tjornhom, songwriters

"Grace Got You" — MercyMe featuring John Reuben; David Garcia, Ben Glover, MercyMe, Solomon Olds and John Reuben, songwriters

"Known" — Tauren Wells; Ethan Hulse, Jordan Sapp and Tauren Wells, songwriters

รางวัลอัลบั้มดนตรีคริสเตียนร่วมสมัยยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Look Up Child — Lauren Daigle

Hallelujah Here Below — Elevation Worship

Living With a Fire — Jesus Culture

Surrounded — Michael W. Smith

Survivor: Live From Harding Prison — Zach Williams

รางวัลอัลบั้มเพลงสรรเสริญพระเจ้ายอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Unexpected — Jason Crabb

Clear Skies — Ernie Haase and Signature Sound

Favorites: Revisited by Request — The Isaacs

Still Standing — The Martins

Love Love Love — Gordon Mote

รางวัลอัลบั้มเพลงร็อกละติน, เพลงเออร์บัน และเพลงอัลเทอร์เนทีฟยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Claroscura — Aterciopelados

Coastcity — COASTCITY

Encanto Tropical — Monsieur Periné

Gourmet — Orishas

Aztlán — Zoé

รางวัลอัลบั้มเพลงจากภูมิภาคเม็กซิกันยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Primero Soy Mexicana — Angela Aguilar

Mitad Y Mitad — Calibre 50

Totalmente Juan Gabriel Vol. II — Aida Cuevas

Cruzando Borders — Los Texmaniacs

Leyendas De Mi Pueblo — Mariachi Sol De Mexico De Jose Hernandez

¡México Por Siempre! — Luis Miguel

รางวัลเพลงทรอปอคัลละตินยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Pa' Mi Gente — Charlie Aponte

Legado — Formell Y Los Van Van

Orquesta Akokán — Orquesta Akokán

Ponle Actitud — Felipe Peláez

Anniversary — Spanish Harlem Orchestra

รางวัลอเมริกันรูทส์เพอร์ฟอร์มานซ์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Kick Rocks" — Sean Ardoin

"Saint James Infirmary Blues" — Jon Batiste

"The Joke" — Brandi Carlile

"All on My Mind" — Anderson East

Last Man Standing" — Willie Nelson

รางวัลเพลงอเมริกันรูทส์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"All the Trouble" — Waylon Payne, Lee Ann Womack and Adam Wright, songwriters (Lee Ann Womack)

"Build a Bridge" — Jeff Tweedy, songwriter (Mavis Staples)

"The Joke" — Brandi Carlile, Dave Cobb, Phil Hanseroth and Tim Hanseroth, songwriters (Brandi Carlile)

"Knockin' on Your Screen Door" — Pat McLaughlin and John Prine, songwriters (John Prine)

"Summer's End" — Pat McLaughlin and John Prine, songwriters (John Prine)

รางวัลอลับั้มบลูแกรสยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชองรางวัล

Portraits in Fiddles — Mike Barnett

Sister Sadie II — Sister Sadie

Rivers and Roads — Special Consensus

The Travelin' McCourys — The Travelin' McCourys

North of Despair — Wood and Wire

รางวัลอัลบั้มเพลงบลูส์ดั้งเดิมยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Something Smells Funky 'Round Here — Elvin Bishop's Big Fun Trio

Benton County Relic — Cedric Burnside

The Blues Is Alive and Well — Buddy Guy

No Mercy in This Land — Ben Harper and Charlie Musselwhite

Don't You Feel My Leg (The Naughty Bawdy Blues of Blue Lu Barker) — Maria Muldaur

รางวัลอัลบั้มเพลงบลูส์ร่วมสมัยยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Please Don't Be Dead — Fantastic Negrito

Here in Babylon — Teresa James at the Rhythm Tramps

Cry No More — Danielle Nicole

Out of the Blues — Boz Scaggs

Victor Wainwright and the Train — Victor Wainwright and the Train

รางวัลอัลบั้มเพลงโฟล์คยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Whistle Down the Wind — Joan Baez

Black Cowboys — Dom Flemons

Rifles and Rosary Beads — Mary Gauthier

Weed Garden — Iron and Wine

All Ashore — Punch Brothers

รางวัลอัลบั้มดนตรีรูทส์แห่งภูมิภาคยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Kreole Rock and Soul — Sean Ardoin

Spyboy — Cha Wa

Aloha From Na Hoa — Na Hoa

No 'Ane'I — Kalani Pe'a

Mewasinsational - Cree Round Dance Songs — Young Spirit

รางวัลอัลบั้มเพลงเรกเก้ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

As the World Turns — Black Uhuru

Reggae Forever — Etana

Rebellion Rises — Ziggy Marley

A Matter of Time — Protoje

44/876 — Sting and Shaggy

รางวัลอัลบั้มเพลงเพื่อสังคมโลกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Deran — Bombino

Fenfo — Fatoumata Diawara

Black Times — Seun Kuti and Egypt 80

Freedom — Soweto Gospel Choir

The Lost Songs of World War II — Yiddish Glory

รางวัลอัลบั้มเพลงสำหรับเยาวชนยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

All the Sounds — Lucy Kalantari and The Jazz Cats

Building Blocks — Tim Kubart

Falu's Bazaar — Falu

Giants of Science — The Pop Ups

The Nation of Imagine — Frank and Deane

รางวัลอัลบั้มเพลงที่มีการออกเสียงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Accessory to War (Neil deGrasse Tyson and Avis Lang) — Courtney B. Vance

Calypso — David Sedaris

Creative Quest — Questlove

Faith - A Journey for All — Jimmy Carter

The Last Black Unicorn — Tiffany Haddish

รางวัลอัลบั้มละครเพลงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

The Band's Visit — Etai Benson, Adam Kantor, Katrina Lenk and Ari'el Stachel, principal soloists; Dean Sharenow and David Yazbek, producers; David Yazbek, composer and lyricist (Original Broadway Cast)

Carousel — Renee Fleming, Alexander Gemignani, Joshua Henry, Lindsay Mendez and Jessie Mueller, principal soloists; Steven Epstein, producer (Richard Rodgers, composer; Oscar Hammerstein II, lyricist) (2018 Broadway Cast)

Jesus Christ Superstar Live in Concert — Sara Bareilles, Alice Cooper, Ben Daniels, Brandon Victor Dixon, Erik Grönwall, Jin Ha, John Legend, Norm Lewis and Jason Tam, principal soloists; Harvey Mason, Jr., producer (Andrew Lloyd-Webber, composer; Tim Rice, lyricist) (Original Television Cast)

My Fair Lady — Lauren Ambrose, Norbert Leo Butz and Harry Hadden-Paton, principal soloists; Andre Bishop, Van Dean, Hattie K. Jutagir, David Lai, Adam Siegel and Ted Sperling, producers (Frederick Loewe, composer; Alan Jay Lerner, lyricist) (2018 Broadway Cast)

Once on This Island — Phillip Boykin, Merle Dandridge, Quentin Earl Darrington, Hailey Kilgore, Kenita R. Miller, Alex Newell, Isaac Powell and Lea Salonga, principal soloists; Lynn Ahrens, Hunter Arnold, Ken Davenport, Stephen Flaherty and Elliot Scheiner, producers (Stephen Flaherty, composer; Lynn Ahrens, lyricist) (New Broadway Cast)

รางวัลรวบรวมเพลงซาวด์แทร็กประกอบภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : The Greatest Showman — Various Artists

 ผู้เข้าชิงรางวัล

Call Me by Your Name — Various Artists

Deadpool 2 — Various Artists

Lady Bird — Various Artists

Stranger Things — Various Artists

รางวัลเพลงสกอร์ซาวด์แทร็กสำหรับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Black Panther — Ludwig Göransson, composer

Blade Runner 2049 — Benjamin Wallfisch and Hans Zimmer, composers

Coco — Michael Giacchino, composer

The Shape of Water — Alexandre Desplat, composer

Star Wars: The Last Jedi — John Williams, composer

รางวัลเพลงที่ถูกเขียนขึ้นเพื่อสื่อวิชวลมีเดียยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Shallow" — Lady Gaga, Mark Ronson, Anthony Rossomando and Andrew Wyatt, songwriters (Lady Gaga and Bradley Cooper)

ผู้เข้าชิงรางวัล

"All the Stars" — Kendrick Duckworth, Solána Rowe, Alexander William Shuckburgh, Mark Anthony Spears and Anthony Tiffith, songwriters (Kendrick Lamar and SZA)

"Mystery of Love" — Sufjan Stevens, songwriter (Sufjan Stevens)

"Remember Me" — Kristen Anderson-Lopez and Robert Lopez, songwriters (Miguel Featuring Natalia Lafourcade)

"This Is Me" — Benj Pasek and Justin Paul, songwriters (Keala Settle and The Greatest Showman Ensemble)

รางวัลองค์ประกอบเพลงบรรเลงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Blut Und Boden (Blood and Soil)" — Terence Blanchard, composer (Terence Blanchard)

"Chrysalis" — Jeremy Kittel, composer (Kittel and Co.)

"Infinity War" — Alan Silverstri, composer (Alan Silvestri)

"Mine Mission" — John Powell and John Williams, composers (John Powell and John Williams)

"The Shape of Water" — Alexandre Desplat, composer (Alexandre Desplat)

รางวัลการจัดการเพลงบรรเลง และเพลงอะคาเปลลายอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"Batman Theme (TV)" — Randy Waldman and Justin Wilson, arrangers (Randy Waldman Featuring Wynton Marsalis)

"Change The World" — Mark Kibble, arranger (Take 6)

"Madrid Finale" — John Powell, arranger (John Powell)

"The Shape of Water" — Alexandre Desplat, arranger (Alexandre Desplat)

"Stars and Stripes Forever" — John Daversa, arranger (John Daversa Big Band featuring DACA Artists)

รางวัลการจัดการการประพันธ์ดนตรี และเสียงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

"It Was a Very Good Year" — Matt Rollings and Kristin Wilkinson, arrangers (Willie Nelson)

"Jolene" — Dan Pugach and Nicole Zuraitis, arrangers (Dan Pugach)

"Mona Lisa" — Vince Mendoza, arranger (Gregory Porter)

"Niña" — Gonzalo Grau, arranger (Magos Herrera and Brooklyn Rider)

"Spiderman Theme" — Randy Waldman, arranger (Randy Waldman Featuring Take 6 and Chris Potter)

รางวัลแพคเกจการบันทึกเสียงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :

ผู้เข้าชิงรางวัล

Be the Cowboy — Mary Banas, art director (Mitski)

Love Yourself: Tear — HuskyFox, art director (BTS)

Masseduction — Willo Perron, art director (St. Vincent)

The Offering — Qing-Yang Xiao, art director (The Chairman)

Well Kept Thing — Adam Moore, art director (Foxhole)

รางวัลมิวสิกวิดีโอยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : This Is America — Childish Gambino, Hiro Murai, video director; Ibra Ake, Jason Cole & Fam Rothstein, video producers 

ผู้เข้าชิงรางวัล

APES*** — The Carters, Ricky Saiz, video director; Mélodie Buchris, Natan Schottenfels & Erinn Williams, video producers

I’m Not Racist Joyner Lucas & Ben Proulx, video directors; Joyner Lucas, video producer

Pynk — Janelle Monáe, Emma Westenberg, video director; Justin Benoliel & Whitney Jackson, video producers

Mumbo Jumbo — Tierra Whack Marco Prestini, video director; Sara Nassim, video producer

ร่วมแสดงความคิดเห็น
 

Sign Up for Our Newsletter
สมัครรับข่าววสารทางอีเมล